अपडेटक्रीडा

यशस्वी जैस्वालने रचला इतिहास, ठोकले कसोटीतील पहिले द्विशतक…

Share this post

यशस्वी जैस्वालने विशाखापट्टणममध्ये चमत्कार केला. कसोटी क्रिकेटमधील त्याच्या पहिल्या द्विशतकाची स्क्रिप्ट अतुलनीय होती. एका टोकाला भारताच्या उर्वरित फलंदाजांना बाद करण्यात इंग्लिश गोलंदाज यशस्वी होताना दिसले. दुसऱ्या टोकाला यशस्वी जैस्वाल खडकासारखा उभा असलेला दिसला. तो एकटा उभा होता आणि इंग्लंडच्या प्रत्येक गोलंदाजाचा सामना करताना दिसत होता. मग ती संधीही आली, जेव्हा त्याने आपल्या बॅटने द्विशतक झळकावले. 22 वर्षीय जैस्वाल हा कसोटीत द्विशतक करणारा तिसरा सर्वात तरुण भारतीय आहे. द्विशतक झळकावून यशस्वीने भारतीय क्रिकेटमधील 4 वर्षांचा दुष्काळही संपवला.

यशस्वी जैस्वालने इंग्लंडविरुद्धच्या विजाग कसोटीच्या पहिल्या डावात द्विशतक झळकावले. त्याने 290 चेंडूंचा सामना केला, ज्यावर त्याने 7 षटकार आणि 19 चौकारांच्या मदतीने 209 धावा केल्या. त्याच्या कसोटी कारकिर्दीतील हे पहिले द्विशतक होते, जे क्रिकेटच्या सर्वात प्रदीर्घ स्वरूपातील त्याची सर्वात मोठी धावसंख्या आहे. याआधी त्याचा कसोटीतील सर्वोत्तम स्कोअर 171 धावा होता.

दुसऱ्या दिवसाच्या पहिल्या सत्रात यशस्वी जैस्वालला अँडरसनने बाद केले. त्याच्या या खेळीदरम्यान त्याने 3 अर्धशतकांची भागीदारी केली. जैस्वालने श्रेयस अय्यरसोबत 95 धावांची सर्वात मोठी भागीदारी केली. पहिल्या दिवशीच्या 179 धावांच्या पुढे यशस्वीने दुसऱ्या दिवशी खेळण्यास सुरुवात केली. दुसऱ्या दिवशी त्याला त्याच्या स्कोअरमध्ये आणखी 30 धावांची भर घालता आली. मात्र, या धावा त्याच्या पहिल्या द्विशतकासाठी पुरेशा होत्या.

यशस्वी जैस्वालच्या द्विशतकाची सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे भारतीय क्रिकेटमधील 4 वर्षांचा दुष्काळ संपला. किंबहुना 4 वर्षात एकाही फलंदाजाला कसोटीत द्विशतक झळकावता आले नव्हते. शेवटच्या वेळी मयंक अग्रवालने 2019 मध्ये द्विशतक झळकावले होते. हा दुष्काळ संपवून जैस्वाल कसोटीत द्विशतक झळकावणारा विनोद कांबळी आणि सुनील गावस्कर यांच्यानंतरचा तिसरा सर्वात तरुण भारतीय ठरला.

यशस्वी जैस्वालने 10व्या डावात कसोटीतील पहिले द्विशतक झळकावले. याआधी खेळलेल्या 9 डावांमध्ये त्याच्या नावावर 1 शतक आणि 2 अर्धशतके आहेत. कसोटीत द्विशतक झळकावणारा यशस्वी जैस्वाल हा 25वा भारतीय आहे.


Share this post

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *