अपडेटक्रीडाराष्ट्रीय

विनेश फोगट हिने पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना खुले पत्र, मेजर ध्यानचंद खेलरत्न पुरस्कार आणि अर्जुन पुरस्कार परत करण्याची घोषणा…

Share this post

भारतीय कुस्ती महासंघ (WFI) बाबत सुरू असलेल्या वादाच्या पार्श्वभूमीवर महिला कुस्तीपटू विनेश फोगटने मोठी घोषणा केली आहे. विनेश फोगट हिने पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना खुले पत्र लिहून तिचा मेजर ध्यानचंद खेलरत्न पुरस्कार आणि अर्जुन पुरस्कार परत करण्याची घोषणा केली आहे. विनेश फोगटपूर्वी बजरंग पुनियानेही पद्मश्री पुरस्कार परत केला होता.

विनेश फोगटने तिच्या खुल्या पत्रात लिहिले आहे की पंतप्रधान, साक्षी मलिकने कुस्ती सोडली आहे आणि बजरंग पुनियाने पद्मश्री परत केला आहे. विनेश फोगटने लिहिले की, आता मला विनेशच्या प्रतिमेपासून दूर व्हायचे आहे, कारण ते एक स्वप्न होते आणि आमच्यासोबत जे घडत आहे ते वास्तव आहे. मला मेजर ध्यानचंद खेलरत्न आणि अर्जुन पुरस्कार देण्यात आला, पण त्यांना काही अर्थ नाही. प्रत्येक स्त्रीला सन्मानाने जगायचे असते, त्यामुळे मी माझे पुरस्कार परत करत आहे, जेणेकरून ते आपल्यावर ओझे होऊ नये.

साक्षी मलिक, बजरंग पुनिया, विनेश फोगट यांच्यासह अनेक कुस्तीपटू भारतीय कुस्ती संघटनेचे माजी अध्यक्ष ब्रिजभूषण सिंह यांच्या विरोधात अनेक दिवसांपासून आघाडी उघडत होते. प्रथम बृजभूषण सिंह यांना WFI मधून काढून टाकण्यात आले, त्यानंतर जेव्हा समितीमध्ये पुन्हा निवडणुका झाल्या, तेव्हा संजय सिंह यांची अध्यक्षपदी निवड करण्यात आली. जो ब्रिजभूषण सिंह यांच्या जवळचा असल्याचे बोलले जात होते. या निवडणुकीनंतरही सर्व पैलवानांनी उघड विरोध केला होता.

कुस्तीपटूंच्या विरोधानंतर क्रीडा मंत्रालयाने नवीन समिती रद्द करून संजय सिंगसह संपूर्ण समिती हटवली होती. नवीन समितीला नियमानुसार काम करावे लागेल, जुन्या समितीचा ठसा नव्या समितीमध्ये दिसू शकत नाही आणि ज्यांच्यावर आरोप झाले होते, तेच लोक समिती सांभाळू शकत नाहीत, असे क्रीडा मंत्रालयाने म्हटले होते. नवीन समिती हटविण्याचे कुस्ती शौकिनांनी स्वागत केले होते, मात्र एवढे होऊनही पैलवानांनी आपली पुरस्कार वापसी सुरूच ठेवली आहे.


Share this post

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *